วันที่ 23 พฤษภาคม 2567 นายจอมชัย รอดทัดทาน สหกรณ์จังหวัดพิจิตร มอบหมายให้นางสาวกัญจน์ณิชา ณ วิเชียร ผู้อำนวยการกลุ่มส่งเสริมสหกรณ์ 1 เข้าร่วมประชุมคณะกรรมการดำเนินการสหกรณ์ชาวนาวังทรายพูน จำกัด ณ ที่ทำการสหกรณ์ ตำบลวังทรายพูน อำเภอวังทรายพูน จังหวัดพิจิตร โดยมีนางเพียงใจ ประเสริฐศิลป์ ประธานกรรมการเป็นประธานในการประชุมครั้งนี้ ซึ่งมีสาระสำคัญในการติดตามผลการดำเนินงานของสหกรณ์ ติดตามหนี้ค้างชำระของสมาชิก ติดตามการดำเนินงานตามแผนปรับปรุงกิจการสหกรณ์ ติดตามการชำระหนี้ให้ ธกส.ตามแผนปรับปรุงโครงสร้างหนี้ และพิจารณาขายหนี้สมาชิกให้กองทุนฟื้นฟูฯ พิจารณาดำเนินการตามกฎหมายกับสมาชิกที่มีหนี้ค้างชำระเป็นเวลานาน พิจารณาแผนการลงพื้นที่ติดตามหนี้ของสมาชิก ในการนี้ ได้ให้คำแนะนำในการพิจารณาเลื่อนขั้นเงินเดือน การจัดทำตัวชี้วัดการปฏิบัติหน้าที่ของเจ้าหน้าที่สหกรณ์ การจัดทำแผนประจำปี การประชุมใหญ่และจ่ายเงินปันผล เฉลี่ยคืน การสร้างภาพลักษณ์ใหม่ของสหกรณ์
สำนักงานสหกรณ์จังหวัดพิจิตร
ศาลากลางจังหวัดพิจิตร ชั้น 2 เลขที่ 222 หมู่ที่ 1 ถนนพิจิตร - ตะพานหิน ตำบลท่าหลวง อำเภอเมือง จังหวัดพิจิตร 66000
โทรศัพท์ : 0 5661 1384 โทรสาร : 0 5661 3542 อีเมล์ :
สงวนลิขสิทธิ์ พ.ศ. 2566 สำนักงานสหกรณ์จังหวัดพิจิตร
Copyright © 2023 phichit Provincial cooperative office
ภาพประกอบโดยเว็บไซต์ freepik.com , pixabay.com , flation.com